..::::♥ Phùng Ngọc Huy ♥::::..

Phung Ngoc Huy's family

Trang ChínhCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

♥♥ Macchi's page ♥♥

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Macchi5194
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   16/05/10, 09:17 am

TP.HCM 9:00 A.M

Beautiful day!!!!!!!!!! Oh, hôm nay đúng là một ngày đẹp trời ^^, ngủ thức dậy thấy sảng khoái vô cùng, lấy lại tâm trạng, cảm giác thường ngày hehe vui quá.

6:30 A.M phải chuẩn bị vào trường để điểm danh thôi Smile. Lát nữa sẽ đi trồng cây bảo vệ môi trường hehe.

@Bin: E đi làm việc công ích nè, a không được nói e ác nữa nhá Laughing .Đại sự của a a cứ tập trung vào mà giải quyết i, e không phiền a trong thời gian này đâu Wink hahaha. Ah sẵn đó suy nghĩ chiến thuật mới đi nhá, trận sau không chơi trò "dụ dỗ" nữa đâu nhe.

@Poo: Hehe e đúng là "siêu thị thông tin" của fc ùi ^^. Hôm qua e hỏi chị, chị tính rep thì e out ùi, không biết sau đó có onl lại không. Chị thấy thì tốt nhất đừng để ý tới người đó, cài chế độ luôn hiện offline with SO đi. ^^ Nếu còn pm thì ignore nick thôi Very Happy. Không lẽ tối ngày lại bám theo người không quan tâm tới mình, có ai khùng mới vậy haha.

P/S: nói là đi trồng cây chứ tới đó người ta làm hết ùi hehe. Mình chỉ đi tưới cây thôi. [Tưới bằng nước suối mới ghê Laughing Nước người ta phát cho mình uống =)) =)) =))]
Xem lý lịch thành viên http://twitter.com/Macchily
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   22/05/10, 09:32 am

giống tự truyện quá ha Cool Cool Cool , mùa hè cảm xúc cũng dạt dào dữ cyclops
nguyên cái box My Blog có blog em là nổi nhất thôi, Macchi's page mới chịu, còn thêm mấy trái tim nữa chứ, siêu nhí nhảnh Laughing Laughing
Macchi5194
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   22/05/10, 06:47 pm

haha thì thật sự là vậy mà a Wink. Hè nóng chít, cảm xúc gì mà dạt dào, I love rain ^^. Còn cái tên topic, e thấy ai cũng ghi là blog hết nhìn vào ko biết của ai nên e ghi vậy choa nó nổi khỏi nhầm lẫn hehe, thêm mí trái tim vào choa nó sống động a Very Happy. Thích ko e chuyển bản quyền qa cho a ;Wink
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   26/05/10, 09:57 am

thôi cám ơn cái lòng tốt đột xuất của em, blog anh mộc mạc, giản dị mà đẹp đúng truyền thống gia đình siêu nhân Cool , blog em chơi nổi quá coi chừng giống truyền thống vũ trụ quá , người sao Hỏa kéo em lên luôn đó Wink Wink
Zjt
Staff
Staff

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   26/05/10, 10:21 am

Anh 3 : Trời..trời..cái bệnh tự tin bộc phát hả anh??=))=))
" blog anh mộc mạc, giản dị mà đẹp đúng truyền thống gia đình siêu nhân "...
Xem lý lịch thành viên http://www.facebook.com/zit.wepro
poo_1995
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   27/05/10, 05:16 pm

haha!!!.zit em nói vậy tội người ta, tuy người ta bị tự tin thiệt nhưng đừng nói ra... để trong lòng hoặc nội bộ ta bàn tán dc rùi
anh 3sao nghe blog mộc mạc mà mún...xỉu... gì đâu á anh, mi ngày em hok onl mà anh đã bệnh nặng vậy ùi... tội wa'
Xem lý lịch thành viên
Macchi5194
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   17/07/10, 06:21 pm

Mưa....

Sài Gòn lại vào mưa, những cơn mưa chợt đến rồi chợt đi. Mỗi lần có mưa, lại mỗi lần cảm xúc ấy lại xuất hiện. Có những chuyện ko muốn nhớ nhưng sao cứ nhớ mãi. Thích mưa nhưng sao thấy mưa lại đau thế. Gặp nhau trong cơn mưa, tạm biệt cũng trong cơn mưa. Cứ tưởng cơn mưa ngày ấy đã rửa trôi mọi cảm xúc, nhưng sao giờ vẫn cứ nhớ. Ko phải là nhớ ai đó, mà là nhớ nỗi đau, nhớ cơn mưa. Dẫu biết rằng quá khứ là quá khứ, nhưng sao quá khứ vẫn cứ theo. Ngày ấy cũng như hôm nay, trời mưa, nhưng bầu trời hôm ấy đã tối rồi, dòng người cũng đông hơn. Từng giọt nước mắt, nước mưa cứ hoà vào nhau, chả biết gọi nó là gì, chỉ biết lúc đó, cảm xúc hỗn vô cùng.

Nhưng rồi cơn mưa cũng dứt, giống như giấc mơ ngày ấy đã hết. Cảm xúc ấy đã qua. Lại được sống một cuộc sống mới. Không buồn nữa. Sau cơn mưa là một khởi đầu...

[Trích Karth Nguyen fb]
Macchi5194
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   18/07/10, 08:43 pm

Memory.........

+Cuộc sống là muôn màu muôn sắc. Dẫu biết rằng, con người không thể sống mãi trong quá khứ, cố gắng sống hết sức mình cho ngày hôm nay là quá đủ rồi! Nhưng quá khứ là kinh nghiệm, hiện tại là đấu tranh, tương lai là của mình mà, hãy nhìn về quá khứ để tìm cho mình những niềm an ủi, những niềm vui, những bài học, và hãy nhìn về tương lai mà cố gắng....

+Nếu anh là giọt nước mắt trong em, thì em sẽ khóc để anh lăn xuống chạm vào môi em . Nhưng nếu em là giọt nước mắt trong anh thì anh sẽ không bao giờ khóc bởi vì anh không muốn mất em....

+Có một ngày em hỏi anh rằng "Anh yêu em hay yêu cuộc sống của mình", anh trả lời rằng "Anh yêu cuộc sống". Thế là em bước đi nhưng em không bao giờ biết rằng em chính là cuộc sống của đời anh.

+Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong ngày hôm nay ? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những giây phút hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm, và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành hiện thực. Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào, và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ trong tim mình!!!!

+Khi bạn gặp được một người có nghĩa đối với bạn nhưng bạn biết rằng người đó sinh ra không phải dành cho bạn thì cách tốt nhất hãy để họ ra đi

+Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy làm những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời

+Ngày hôm qua vẫn chỉ là ngày hôm qua. Thác nước phải đổ xuống, mưa phải về nguồn, mây phải lên cao... Con người biết nhau, chờ đợi, yêu nhau, rồi mất nhau. Tất cả là duyên phận. Duyên đến thì duyên đi, duyên suy thì duyên sẽ tân! Dẫu sao, cũng từng yêu thương nhau đến thế mà. Bè bạn một thời. Kỷ niệm một thời.......

+Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

+Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi đã từng bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương. Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người. Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ đi yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ tại vì cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, tại vì những cái đó đều sẽ tan theo mây khói. Bạn hãy chọn một người mang lại được nụ cười trên môi của bạn tại vì chỉ có nụ cười mới có đủ quyền lực xua tan màn đêm u tối trong bạn

+Bạn sẽ không thể ngờ được nhiều khi người đó cũng có những tình cảm như bạn nhưng còn đang chờ đợi bạn ngỏ lời. Bạn nghĩ thử coi, bạn đã tìm được một người trần quý nhất thì người thiệt thòi nhất chính là bạn mà thôi. Nhưng mà thật sự cái buồn thảm nhất chính là khi bạn đã tìm được ngươi tình trong mộng của bạn rồi nhưng để tới cuối cùng mới phát hiện ra rằng người đó lại không có duyên phận với bạn và bạn không còn đường chọn lựa nào khác hơn là đành phải xa nhau. Cái đó là một điều đau khổ nhất nếu xảy ra trong đời bạn. Cuối cùng hãy yêu quý những gì bạn đang có và đừng nên vì những giận hờn nhỏ nhặt nàp để rồi dẫn đến cuộc chia tay không nguyên cớ. Hãy thương yêu và tôn trọng lẫn nhau vì trong đời người, tình yêu có khi chỉ đến có 1 lần mà thôi.

+Có thể bạn sẽ nghĩ đến sự thất bại khi nghĩ về cuộc tình đã qua, nhưng nó lại chính là bài học cho bạn khi tìm đến một tình yêu mới. Trong trò chơi tình yêu, vấn đề không phải ai là kẻ thắng cuộc hay thua cuộc. Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !

+Đừng tìm kiếm Tình yêu, hãy để Tình yêu tìm ra bạn. Điều đó giải thích tại sao ta gọi " ngã vào tình yêu " .... bởi vì bạn cũng không thể tự buộc mình ngã được. Chỉ đơn giản là bạn bị ngã thôi. Bạn cũng không thể nói rằng đã đọc xong quyển sách nếu bạn chưa kết thúc từng chương một. Còn muốn đọc tiếp tục ư? Thì bạn đành phải để lại những gì đã qua khi muốn lật sang trang mới mà thôi . Tình yêu không bị bào mòn bởi do mỗi sự đổ vỡ hay bởi hạnh phúc. Đó là một cuộc phiêu lưu tình ái suốt trọn đời ta luôn phải học hỏi, khám phá và vươn lên. Điều trớ trêu lớn nhất của Tình yêu là ta lại để nó ra đi đúng lúc ta nên giữ lại hay lại cố níu kéo thay vì nên để nó ra đi. Ta mất đi một người chỉ khi số phận đã sắp đặt ta phải gặp người khác - người có thể yêu ta thậm chí hơn cả chính ta yêu bản thân ta. Khi bị vấp ngã trong tình yêu , nên có thời gian để hàn gắn vết thương lòng và sau đó ta lại bắt đầu tiếp tục " leo lên lưng ngựa ". Nhưng bạn đừng bao giờ tái phạm sai lầm : cưỡi lại một con ngựa giống con ngựa cũ đã đá ngã bạn lúc ban đầu.

+Giving up doesn't mean you are weak! It only
means that you are strong enough to let go.

+The words "I love you" are not for anyone
to say from their mouth to their beloved one.
It's a feeling that you can whisper to each
other from heart-to-heart without saying it aloud

+Love is not about finding the right person,
but creating a right relationship.
It's not about how much love
you have in the beginning
but how much love you build till the end.

+Bình yên không phải là khi ta sống ở một nơi yên tĩnh, mà ngay cả ở nơi ồn ào nhất, lúc gặp khó khăn nhất trong cuộc đời, ta vẫn thấy lòng mình thanh thản, không gợn chút bâng khuâng.

+Ấm áp không phải khi bạn nói "ấm quá", mà là khi có người thì thầm với bạn "có lạnh không?

+Tình yêu như là cánh bướm. Bạn càng muốn bắt nó, nó càng bay xa. Nhưng nếu bạn để nó bay đi, nó sẽ trở lại vào lúc bạn không còn trông chờ nữa. Tình yêu mang đến nhiều niềm vui nhưng nó thường mang lại đau khổ, tình yêu chỉ tuyệt vời khi bạn dành cho ai xứng đáng lãnh nhận !!!!

+Đừng bao giờ nói "Tôi yêu em" nếu bạn không chắc. Đừng bao giờ nói về cảm xúc nếu bạn không có. Đừng bao giờ chen vào một cuộc đời chỉ với ý muốn gây đau khổ. Đừng nhìn vào mắt ai khi tất cả những điều bạn làm là giả dối. Thật tàn nhẫn khi bạn làm cho ai đó yêu nhưng bạn không đón nhận tình yêu đó...

+Bạn có thể yêu một thành phố mà bạn chưa từng đến, một ngôi nhà mà bạn chưa từng ở, một người mà bạn chưa từng gặp chỉ đơn giản vì đó là thành phố nơi người mà bạn yêu thương sinh ra, là ngôi nhà mà người bạn yêu thương ở và là người mà bạn yêu thương yêu thương.....!!!!!

+Con người sinh ra không phải để tan biến đi như một hạt cát vô danh. Họ sinh ra để in dấu lại trên mặt đất, in dấu lại trong trái tim người khác. Bạn có thể bị tổn thương nếu yêu một người một cách say đắm, nhưng nó là phương pháp duy nhất khiến con người bạn trở nên toàn diện. Đừng che giấu tình yêu và sự dịu dàng của mình cho đến khi bạn lìa đời. Hãy làm cuộc đời bạn tràn đầy sự ngọt ngào. Hãy nói những lời nói thân thương khi bạn còn nghe được và khi tim bạn còn rung động

+Cách nhanh nhất để nhận tình yêu là cho, cách mau lẹ để mất tình yêu là giữ nó quá chặt, cách tốt nhất để giữ gìn tình yêu là cho nó đôi cánh tự do và cứ để mọi chuyện diễn ra một cách tự nhiên như của chính nó. tình yêu đến tình yêu đi là chuyện bình thường có sinh ra tất nhiên sẽ có 1 ngày nó sẽ mất đi...

+Đừng bao giờ rời khỏi người mình yêu để đến với người mình thích. Bởi vì 1 ngày nào đó người bạn thích cũng sẽ bỏ rơi bạn để đến với người mà họ yêu. Biết đâu người mà bạn yêu sẽ nhận ra họ yêu bạn biết bao........

[Trích Kỷ niệm fb]
p3_m3o_2803
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   19/07/10, 06:55 pm

seo đọc nge bùn quớ!!! tỉ iu kóa tâm trạng huh? Sad
Xem lý lịch thành viên http://dienanh.net/forums/phung-ngoc-huy-t129482.html?p=4322059#
Macchi5194
Moderator
Moderator

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   19/07/10, 10:34 pm

Ko...tại chị thấy nó hay nên post lên vậy thôi.....^^....nhiều câu đúng chứ bộ hehe......blog chị từ nay sẽ cập nhật ba cái này....ko viết blog nữa.......Very Happy
Bo Bo
Quản gia nhà
Quản gia nhà

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   30/07/10, 01:35 pm

trời ơi nàng , sao hok viết blog ... viết đy .. cho ta hỉu nàng nhìu hơn .. her ^^!!!
Xem lý lịch thành viên http://hoanganh.forumn.org
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: ♥♥ Macchi's page ♥♥   

♥♥ Macchi's page ♥♥
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» •.:.-‘๑’_ Shop Designer •.:.-‘๑’_ Nuna aka Sữa
» [Forum fic] Đăng kí nhân vật (cho em hỏi ' ' - page 3)
» Transport Yellow Pages: Người bạn không thể thiếu của những nhà xuất nhập khẩu
» [Thông báo] Đăng kí thẻ thành viên GAF (thay đổi ms - page 7)
» (fiction of Ga) Cô giúp việc đáng yêu